Yi tunani lafiya lokacin amfani da kayan aikin wuta

Yawancinmu sunyi amfani da  kayan aiki na wuta   a wani lokaci ko wani. Suna da amfani ga ayyuka iri-iri. Yana da mahimmanci cewa koyaushe kuna amfani da duk  kayan aiki na wuta   daidai. Kuna buƙatar sanin daidai abin da ake amfani da shi, yadda yake aiki, da inda wurin juyawa wutar yake idan kuna buƙatar kashe shi da sauri.

Yawancin raunin da ya shafi  kayan aikin wuta   yana faruwa ne daga mutumin da ba shi da ƙwarewar wannan kayan aikin ko kayan aikin da aka yi amfani da shi don wani abu wanda ba a yi nufinsa ba. Yi lokacinku lokacin amfani da kayan aikin wuta. Kada a karkatar da hankalinka. Koyaushe kula da yanayinka da yiwuwar haɗari da raunin da ya faru. Suna iya faruwa komai sau nawa kayi amfani da wannan kayan aikin wutar lantarki kuma kunyi amfani dashi ba tare da faruwa ba.

Igiyayoyi haɗari ne na kowa lokacin amfani da kayan aikin wuta. Zasu iya shiga kan hanya kuma a yanke su da gangan. Hakanan yana yiwuwa a yi tuntuɓe a kansu kuma su ji rauni. Tabbatar cewa dukkanin igiyoyin wutar lantarki suna cikin wurin kuma daga wurin da ake amfani da kayan aikin wutar lantarki. Kare dukkan igiyoyi daga ruwa da sauran abubuwa, in ba haka ba za'a iya baka ko kuma a sanya ka.

Idan baku taɓa yin amfani da wani  kayan aikin wuta   ba kafin, ku ɗauki lokacin don ku san kanku da shi kafin ku haɗa shi. Karanta littafin mai amfani da aka kawo tare da kayan aiki na wuta. Koyi game da nau'ikan ruwan wukake da wasu kayayyaki da za'a iya amfani dasu lafiya. Idan  kayan aikin wuta   ya zo tare da kowane nau'in tsaro, ɗauki lokaci don saita shi. Za ku sami bayani a cikin littafin mai shi game da haɗarin haɗarin aminci.

Kamar yadda ake jarabta kamar yadda ake yi, kar a taɓa amfani da kayan aikin lantarki don aikin da ba ayi shi ba. Wannan ya haɗa da ƙoƙarin yanke kayan da keɓaɓɓiyar katako ko ruwa da ba a ƙera su ba don wannan maƙasudin. Kar a canza kayan aiki don yin saurin sauri ko yin wani abu wanda ba a tsara shi ba. Da gaske ba ku san tasirin da wannan zai yi ba a kan ƙarfin kayan aiki na wutar lantarki.

Ba koyaushe ne mai kyau a yi amfani da kayan lantarki ba idan kun sha ruwa. Tsinkayan ku zai zama mara kyau kuma kuna iya karewa da mummunan rauni. Wasu magunguna da za a rubuto muku da magunguna sama-sama na iya sanya muku bacci ko yin barci a matsayin sakamako. Hakanan ya kamata ku guji kayan aikin wutar yayin ɗaukar su.

Wasu mutane kawai ba sa jin daɗin amfani da kayan aikin wuta. Hakan yana da kyau, kuma bai kamata ka ji an wajabta aikata shi ba. Wannan kawai yana buɗe ƙofa ga yiwuwar haɗari. Idan kun shirya don koyon yadda ake amfani da takamaiman kayan aikin wutar lantarki, abu ɗaya ne, amma idan kuna jin an tilasta yin hakan, to kun damu da amfani da shi.





Comments (0)

Leave a comment