Menene rufin EPDM?

Yin rufin EPDM kyakkyawan tsari ne na roba mai kyau don rufin ɗakin kwana inda sassauyawar yanayi, mummunan yanayi da haɗin gwiwar da ba su dace ba sau da yawa suna haifar da kwararowa a kan rufin gidaje. Idan kun sami ruwa a kan rufin ɗakin kwana, ko kuma kuna da aikin rufin lebur ko a hankali, za ku yi farin cikin gano murfin roba na EPDM. Tare da shigar da biliyoyin murabba'in ƙafafun, EPDM an tabbatar da samar da shekaru masu yawa na aikin kyauta. Mafi kyawun duka, yana da sauƙi a kafa.

EPDM wani roba ne na etylne, propylene diene aji M tare da fa'idar rashin ƙazantar da ruwa. A sakamakon haka, ana iya sake amfani da ruwa da ya fado daga kan rufin don dalilai na gyarawa. Kamar yadda wani ɓangaren motsi na kore shine dawo da ruwan sama, rufin EPDM ya shahara a cikin ayyukan kore. Rufin EPDM, kamar rufin TPO, samfurin membrane ne. Ana amfani dashi a cikin manyan kantin sayar da akwati tare da manyan wuraren budewa. Dama akwai Walmart a kusa da rufin EPDM.

Anyi amfani da EPDM azaman kayan rufin tun daga shekarun 1960. Yunkurin sake amfani da shi ya fara ne a cikin shekarun 1990s. A yau, sama da murabba'in biliyan 1 na sabon faifai na gidan EPDM ana shigar kowace shekara, kuma sama da biliyan 20 biliyan riga sun riga sun kasance. Ea'idodin EPA na 2007 sun tashe shingen sake yin amfani da abubuwa ta hanyar buƙatar kashi 50% na kayan aikin rufin da aka yi amfani da su a cikin kowane sabon aiki za'a sake fasalin su. EPA ta gudanar da binciken ne a 2007 don sanin ko za a iya sake amfani da EPDM a wannan matakin. Sakamakon ya kasance tabbatacce, amma har yanzu za a iya ganin ko za a iya amfani da kayan da za'a sake amfani da su kuma a samar da su da yawa da zai yuwu.

EPDM Roofing yana da ƙungiyar masu sana'a, ƙungiyar EPDM Roofing. An bayyana wannan rukuni kamar haka. Tun daga farkon shekarun 1960, masana'antar keɓaɓɓiyar masana'antar keɓaɓɓen roba ta EPDM ta kasance karɓaɓɓun masana'antu da karɓa ta girmamawa ta hanyar samar da dogon lokaci, ingantaccen tattalin arziki da ingantaccen mafita ga masana'antar ginin. Sifofinsu sun haɗa da garantin na dogon lokaci, ƙaramar rayuwa halin kaka, rage farashin ma'aikata, ƙarancin kiyayewa da yardawar lambar mai amfani.

Dorewar ci gaba a cikin  tsarin   rufin EPDM an danganta shi da haɓaka fasahar haɗin gwiwa wanda ya ba da damar  tsarin   rufin EPDM ya kasance da amfani a yawancin aikace-aikace. Masu zanen gini da ‘yan kwangila yanzu sun dogara da wadannan abubuwan da aka tabbatar. Duk da yake masana muhalli da masu kula da lamura suna ba da fifiko kan aikin dogon aikin kayan gini, EPDM ya zama zaɓaɓɓen zahiri. Bukatar samar da ginin da kuma rukunin gidaje tare da bayanai na yanzu da kuma daidaitattun bayanai, yin rubuce-rubuce kan fa'idodi da yawa na  tsarin   rufin EPDM, ya haifar da ƙirƙirar ERA.





Comments (0)

Leave a comment