Gano gaskiya game da duk kayan kiwon lafiya da kayan kwalliya

Da alama duk inda kaje, wani yana siyar da sabbin kayan kiwon lafiya da kayan kwalliya. Da alama dai ana samun ƙarin labarai da yawa ko ana yadawa game da dumamar yanayi da motsi na kore, kuma ƙari kamfanoni da yawa suna ƙoƙarin shiga cikin wannan ƙungiyar don sayar da ƙarin samfurori ga masu amfani. Zai iya zama da wahala a san abin da za a yi tunani ko wanda za a yarda, lokacin da yawan rikitarwar bayani ya kewaya.

Kamar yadda mutum zai iya tsammani, gaskiyar game da duk abubuwan kiwon lafiya da samfuran kyakkyawa shine cewa ba a ƙirƙira su daidai ba. Wasu samfuran sun fi wasu. Wasu samfuran suna aiki kuma wasu ba su yi ba. Wasu samfuran ba su da haɗari ga muhalli kuma wasu suna cutar da muhalli wanda kowa yana son yin ajiya. Ta yaya mutum zai san wanda zai gaskanta da wanda ba zai yi imani ba?

Tare da kuɗi suna da ƙarfi fiye da kowane lokaci, ba shi yiwuwa a gwada kowane samfurin da ake samu don ganin kanku abin da ke faruwa da gaske. An yi sa'a, don wasu samfurori, ba dole ba ne ku. Abin da kawai za ku yi shine ku shiga jerin abubuwan kayan da kuka fi so don samin abin da ainihin ainihin ɗabi'a ne da kuma waɗanne ba.

Kayan shafawa wataƙila ɗayan samfuran kiwon lafiya ne na asali da kayan kwalliya waɗanda zasu iya yin tasiri sosai, musamman ga mata. Kayan ma'adinai duk fushi ne, ga alama. Amma, kamar yadda mutum zai iya tsammani, abun da ke ma'adinai ba koyaushe ɗaya ne ba. Dukda cewa dukkansu suna alfahari da yin su daga ma'adanai na zahiri, amma ba lallai sai sun kunshi ma'adanai ba. Yawancin nau'ikan ma'adinai na halitta sun haɗa da kayan adanawa da sauran abubuwan da ke cikin wucin gadi don tsawanta rayuwar kayan kwalliya Kamar yadda duk mun sani, abubuwan adanawa da abubuwan kiba zasu iya zama cutarwa ba ga kanmu ba har ma da muhalli.

Baya ga kayan shafa, akwai wasu samfurori na yau da kullun don lafiya da kyakkyawa waɗanda mutane za su iya saya yau. Shamfu, soaps, turare har ma da shafawa don matsanancin motsa jiki duk suna iya ɗaukar alamomin baki ɗaya. Hakanan, yana da mahimmanci a karanta jerin kayan abinci don ganin idan suna da gaske na 100%. Idan baku ikon iya faɗi tsawon lokaci da fasaha mai ma'ana a cikin jerin abubuwan da ake amfani da su ba, wataƙila samfurin yana kunshe da abubuwan daskararru ko kayan adon wucin gadi. Idan da gaske kuna son ci gaba, tabbas za ku so ku guji irin waɗannan samfuran.





Comments (0)

Leave a comment