Yaushe aka yi bikini na farko? Labari mai ratsa jiki biyu

Louis Reard da Jacques Heim ne suka kirkiri bikini a cikin Paris a 1946. Duk da haka, saboda kazantarsa, babu wanda yaada karfin gwiwar sanya bikini har zuwa ƙarshen 50s, lokacin da actress Brigitte Bardot ta haifar da abin mamaki ta hanyar sanya bikini ga fim din Kuma Allah ya halicci mace Juyin mulkin bikini daga baya ya zama fushi har ma ya sami waƙar kansa: Itsy Bitsy Teeny Weeny Yellow Polka Dot Bikini.

Wanda ya ƙirƙira ɗayan kayan wanka na farko

Louis Reard da Jacques Heim ne suka kirkiri bikini a cikin Paris a 1946. Duk da haka, saboda kazantarsa, babu wanda yaada karfin gwiwar sanya bikini har zuwa ƙarshen 50s, lokacin da actress Brigitte Bardot ta haifar da abin mamaki ta hanyar sanya bikini ga fim din Kuma Allah ya halicci mace Juyin mulkin bikini daga baya ya zama fushi har ma ya sami waƙar kansa: Itsy Bitsy Teeny Weeny Yellow Polka Dot Bikini.

Komawa a cikin yanzu, bikinis ya ɗauki hali mai kyau. Kwayoyin Bikini suna ba da ɗaukar hoto fiye da yadda suke a baya ba tare da yin watsi da roƙonsu na jima'i ba. Makon da ya gabata, mun halarci madaidaicin bikini da ke tsaye.

Abin mamaki, babu kusan keɓaɓɓun bikini, thongs ko thongs a cikin zurfin-V. Tare da ƙarin ɗaukar hoto a cikin salon, gidajen gida suna tsinkaya cewa 'skirtini' zai zama babban abu na gaba a masana'antar iyo.

Menene nau'ikan bikinis

Ana samun bikinis a wasu halaye daban-daban, wanda aka fi sani da suna Tankini (mafi tsayi saman barin kawai karamin sashin ciki ya nuna), Bandini (bikini tare da saman bandeau), Camikini (Mai kama da tankini banda saman yayi kama da saman tanki), da Legan Boyan Boyauki (isasa ta fi tsayi kuma tayi kama da gajerun wando).

Manyan saman Halter saman, duk da haka, har yanzu yana da gaye, kodayake Bandini shine salon bikini mafi ban sha'awa a kakar wasan da ta gabata, tare da kusan dukkanin alamu na kayan alatu suna samar da fassarar nasu. Ga hanyoyin haɗin haɗin haɗin da ke haɗuwa, belts ne mafi yawan abin da aka nema, maimakon maɓallin spaghetti.

Ga waɗanda suka fi ƙarfin, sarongs suna ci gaba da kasancewa hanyar fa'ida don ɓoye fam marasa mahimmanci, kodayake guntun wando shine madadin wasanni.





Comments (0)

Leave a comment