Kulawar fata da ba ta dace ba zai iya haifar da matsalolin fata

Matsalar fata sune mafi yawan dalilan da yasa mutane da yawa suna da fata mara kyau. Saboda halayen marasa lafiya, mutane da yawa ba sa sane da matsalolin fata waɗanda ke ba da babbar gudummawa ga lalata fata.

A zamanin yau, mutane da yawa ba su fahimci cewa ƙwayar cuta ta yau da kullun ba, wadda ke da yanayin rayuwa ta makonni shida zuwa takwas, na iya haifar da cutar fata ba tare da magani sosai ba. Abinda yafi damuna shine basu san cewa idan matsalar fata na yau da kullun, kamar pimples, zasu iya jujjuyawa zuwa mummunan yanayi kamar kuraje, zai iya ɗaukar dogon lokaci yana warkarwa kuma yana iya haifar da ciwo saboda babban mayafi, wanda a ƙarshe zai bar mummuna kuma m kuraje. scars.

Warware matsalolin fata masu sauƙi tare da samfuran inganci

Idan matsalolin fata, irin su ƙwayoyin huhu, suka ɗauki dogon lokaci don warkar da shimfidawa akan fuska da wuyan ku, to ya kamata ku nemi shawarar likitan ku don ku iya sarrafa ingantaccen samfuran kula da fata. yanzunnan.

Buttons suna daga cikin matsalolin cututtukan fata waɗanda mutane, yara da tsofaffi ke fuskanta a yau. Kasancewa da matsalar rashin fata yawanci yakan haifar da launin baki da fuskokin fari, haɓakar ƙuraje yana ƙara zama da wahala a lura idan an yi watsi da kamuwa da cuta kuma ba a bar shi ba. Wannan sakaci na iya haifar da ƙarin hangula kuma yana iya kaiwa ga haifar ƙashin ƙashi.

Tunda rigakafin shine mafi kyawun magani akan kowane rauni na kusa ko bala'i, gano kyakkyawar kewayon samfuran fata na fata yanzu zai iya zama ingantacciyar hanyar sarrafa matsalarku. Abubuwan da aka kula da fata na rigakafin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa an daɗe da sanin su suna da tasiri don kula da matsakaici mai tsauri da tsauraran yanayin fata kamar ƙwayoyin huhu. Magungunan baka wanda ya haɗa da samfuran da ke ɗauke da tetracycline, erythromycin, minocycline da doxycycline na iya zama mai tasiri idan anyi amfani dashi ko ana gudanar dasu da kyau.

Yawancin mutane suna ɗaukar magunguna na fure ko magani tare da shafawa da tiyata azaman wani zaɓi don magance matsalolin fata. Ofaya daga cikin samfuran maganin cututtukan fata na yau da kullun shine cream saboda likitan fata suna ba da shawarar shi azaman magani mai mahimmanci saboda fatar jiki tana ɗaukar ta da sauri. Amma, kafin siyan cream, la'akari da waɗannan nasihun masu taimako.

  • Zabi kirim wanda ya danganta da abubuwan halitta da tushe saboda suna iya taimaka maka ka rabu da matsalolin fata ba tare da isassun fata mai yawa ba.
  • Koyaushe duba lakabin. Tabbatar cewa kirim ɗin fata wanda kuka shirya saya shine hypoallergenic kuma yara da mata masu ciki zasu iya amfani dashi ba tare da ciwo ko rashin jin daɗi ba. Sanin sinadaran da aka yi amfani da su a cikin samfurin zai tabbatar da cewa cream ɗin yana da tsari mai dacewa don ba da sakamako mai amfani.
  • Bincike. Ta hanyar yin wasu bincike kan kirkirar wadannan mayukan, zaka iya taimakawa warkar da kamuwa da fata cikin sauri.
  • Mai lura. Lokacin da kuka lura da yadda fata ku ke dacewa da samfurin kulawa da fata, kuna iya tabbatar da cewa kuna amfani da ingantaccen samfurin. Yana da kyau a yi shi bayan aikace-aikacen farko da kuma lura da canje-canje a bayyane don guje wa sakamako masu illa ko rashin lafiyan mutum.




Comments (0)

Leave a comment