Wasu nasihu don kula da fata

A saman jerin don kula da lafiyar ku, kuna buƙatar kashe kuɗi don tabbatar da kariya ta rana.

Ko wannan kariyar ta zo ta hanyar ingantattun huluna, tabarau, sutura, ko SPF kulawa ta rana, duk kuɗin da aka kashe don kare fata daga rana zai samar da 'ya'ya a shekaru masu zuwa.

Daga tsufa har zuwa kansar fata, komai na faruwa ne sakamakon wucewar rana.

Samun isasshen ruwa a ko'ina cikin rana don samun isasshen ruwa.

Lafiyarka gaba ɗaya ba zata inganta ba, amma yanayin fata zai kuma inganta.

Koyaushe yi amfani da mai-danshi mai kyau don kiyaye fatar jikinka a koyaushe.

Ta hanyar shan ruwa, zaku zauna da ruwa lafiya. Fata na iya bushe bushe saboda yanayi daban-daban.

Ko da yin aiki a cikin ofisoshin kwantar da tarzoma na iya bushe fata.

Barci da motsa jiki suna da mahimmanci don ƙoshin lafiya kuma suna da mahimmanci don kiyaye fatar lafiya.

Idan ba ku sami isasshen barci ba, zaku iya tsammanin ganin wrinkles da duhu duhu sun bayyana a gaban idanunku.

Tsaftace fatanka akai-akai (sau ɗaya ko sau biyu a rana) don tabbatar da cewa an kawar da dukkanin  ƙwayoyin fata   da suka mutu daga farfajiyar fata kuma ba a sanya tonon sililin.

Koyaushe zabi mafi kyawun samfuran don fata, saboda kuna da damar guda ɗaya kawai don kulawa da shi kuma yana iya tsawon rayuwar ku.

Zaɓi samfuran da suka dace na iya yin bambanci tsakanin neman ƙarami tun yana ɗan shekara 10 da haihuwa.

Yawancin zaɓin da kuka yi a lokacin rayuwar ku har ma da waɗanda aka yi muku tun suna ƙuruciya za su ƙayyade yanayin fatar ku da shekaru.

Kodayake ba za mu iya sani sosai game da yanayin fata na yara ba, babu wani lokaci kamar na yanzu don fara kulawa da fata.





Comments (0)

Leave a comment