Hanyoyi masu tasiri don kula da fata mai mahimmanci

Zai iya zama wani lokaci mafi kyawun fata don tsaya tare da sabulu mai laushi. Yawancin shafawa na iya rufe pores da haifar da kuraje. Abu ne mai sauki ka haushi da fata mai hankali. Wannan labarin zai iya taimaka maka sami ingantaccen samfuran kiwon lafiya da kyakkyawa don kula da fata.

Rigar da gashin fuskarsa tare da ruwan dumi / ruwan zafi na aƙalla mintuna biyar kafin aski idan kuna so ku guji ƙuntata fata. Ka yi la’akari da sanya farin wanki a fuska don sanyaya maka gemu. Hakanan zaka iya aske bayan ka gama wanka ko wanka. Idan gashin ku mai laushi ne kuma mai sauƙin yankewa, ba zai yuwu ku fizge ko yanke fatarku ba!

Karka taɓa amfani da ruwan zafi sosai don wanke fuskarka. Madadin haka, kawai a yi amfani da ruwa mai ɗumi idan kana son samun fata mafi kyau. Ruwan zafi sosai yana bushewa fuska yana shafa ku, musamman a lokacin hunturu. Wanke da ruwa mai dumi zai taimaka wajen sanya fata ta haskaka, saurayi da lafiya.

Tabbatar da hasken rana wani sashi ne na tsarin kula da fata wanda ka inganta. Fallasa  hasken ultraviolet   mai cutarwa yana haifar da mummunar illa ga fatar, wanda ke haifar da bayyanuwa da wuri. Akwai haɗarin gaske na cutar kansa kuma dole ne a kiyaye fata koyaushe. Sabili da haka, yi amfani da kayan shafawar rana da kayan shafawar rana don kare fata daga hasken rana.

A cikin lokutan hunturu na sanyi, yana da mahimmanci kuyi amfani da daskararru na yau da kullun akan fatarku. A cikin hunturu, kuna buƙatar sake cika danshi wanda sanyi yake ɗaukar. Don haka moisturize kowace rana don tabbatar da cewa fatarku zata zauna lafiya!

A cikin yawancin gidaje, ana iya amfani da kayan masarufi da yawa don kulawa da fata, kamar yin burodi soda. Haɗa tare da ruwa don samun abu mai daɗaɗɗa da zaku iya amfani da pimples ko zaku iya amfani da shi akan wuraren bushewa kamar gwiwoyi da gwiwar hannu. Hakanan zaka iya amfani da wasu burodin yin burodi da ruwa don cire maginin ɗorawa ta hanyar samfuri masu sa maye.

Duk lokacin da zai yiwu, nemo mai daɗaɗaɗɗa ba tare da ƙanshi ko sunadarai ba. Ofaya daga cikin dalilan waɗannan abubuwan haɗin suna da haɗari shine cewa sun ƙunshi babban abun sha, wanda aka sani don haifar da bushe fata. Yana da mahimmanci koyaushe sanin abin da kuke sanya fata a jikinku kafin aikata shi. Idan kun lura da barasa, ƙanshin turare ko ƙanshi a matsayin mai daɗi, nemi wani abu kuma.

Guji ƙonewa da ƙonewa ta hanyar amfani da wannan madadin don shafa ƙamshi. Idan ba ku da kirim mai aski, gwada ɗan mai ko kwandishali. Da sannu za ku sami ruwa ku jiki kuma ba ku ƙone zazzabin ba bayan haka.

Idan kana son fatar jikinka ta zama kyakkyawa, je ka sami babban abincin omega-3. Omega-3 mai kitse yana rage kumburi wanda ke haifar da matsalolin fata. Suna kuma taimaka wa fatar jikin mutum ya mutu da sauri.

Kyakkyawan abu da yakamata a sanya fata ta zama kyakkyawa shine danshi. Fata mai laushi fata ne mai lafiya. Iskar bushewar hunturu na iya yin lahani sosai, saboda haka yana da mahimmanci a yi amfani da daskararru. Moisturizer suna taka muhimmiyar rawa a taimaka wajan ganin kun ƙarami.

Sanyi mai sanyi yana nufin saka safar hannu. Fata a kan hannunka yana da hankali da bakin ciki fiye da sauran fata, saboda haka yana lalacewa cikin sauƙi. Saka safofin hannu a cikin hunturu don hana su bushewa da rarrabuwa.

Sanya wata cokali na karfe a cikin injin daskarewa ko a cikin kofi tare da kankara. Sanya kwano mai sanyi na cokali mai ƙwanƙwasa a kan idanun ka har tsawon minti 8. Wannan kyakkyawan magani ne ga idanun fuskoki. Idanunku masu narkewa na iya samun dalilai daban-daban, da suka haɗa da rashin lafiyan jiki, jijiyoyin jiki, gajiya da gado. Lokacin da ba ku iya magance dalilin ba, yi amfani da murhun ƙarfe na sanyi don kula da alamun.

Danshi mai danshi yana aiki sosai fiye da sanyi. Motsin danshi mai danshi yana daskarewa a cikin fata da sauri kuma yafi dacewa. Don dumama daskararru, sanya shi a cikin akwati na microwaveable kuma dumama shi don ɗan gajeren lokaci (5 seconds a lokaci har sai kun san tsawon lokacin da zai ɗauka - ba ku son yin soya da moisturizer). Saka moisturizer a cikin kwano na ruwan zafi shima zai iya dumama shi.

Neosporin wani abu ne da yakamata ku shafa wa bangarorin leɓun ku idan an chaje su. Yakamata ka guji lika lebe domin lebenta na fashewa na iya faruwa sanadiyyar kamuwa da cuta ta fungal.

Tabbatar da kula da damuwarku. Idan da yawan damuwar da kuke da ita, to mafi munin yanayin fatar jikin ku. Stepsauki matakan magance damuwar ku don gano abin da ke haifar da shi. Wannan zai taimake ka ka rage damuwar da kake fuskanta yayin rana.





Comments (0)

Leave a comment