Yadda zaka kula da kamanninka na fata

Tsarin kula da fata ya kamata ya zama wani ɓangare na rayuwar yau da kullun. Wannan batun wani abu ne da ya kamata ka ɗauka da muhimmanci. Idan ka kula da fata sosai, za ka kasance lafiya. A cikin wannan labarin, zamu raba manyan shawarwari don taimaka muku samun kyakkyawan fata.

Fatar firmer ta fara ne da albumin da ake samu a samfurori masu kyau da yawa. Hakanan ana samo wannan a cikin rawaya, wanda zai iya samun fa'idodi da yawa. Gwada ƙirƙirar samfuran fata na fata tare da farin kwai da sukari, kuma yi amfani da manna da aka samo a matsayin abin rufe fuska. Haɗa ƙwai tare da wutsi tare da tsayawa lokacin da suka yi ƙarfi. Sanya sukari ka gauraya shi yadda zaka iya. Sanya shi a fuskar, bar shi ya zauna na kimanin minti 30, sannan tsaftace shi da zane mai laushi da ruwan ɗumi mai yalwa. Fuskokinku za su ɗaga, godiya ga albumin.

Kyakkyawan kulawar fata yana nufin nisantar da zafin gaba ɗaya ba kawai daga rana ba. Dukda cewa zaku iya kama kunar rana a jiki ko da bayan shafawar rana, yawan zafi sosai zai haifar da jan launi. Yi amfani da hankali a saunas kuma lokacin cin abinci mai yaji, saboda waɗannan zasu iya haifar da karyewar ƙwayar cuta a jikin fatar.

Dole ne a yi amfani da hura iska a gida, musamman a lokacin hunturu. Mai hura wuta yana ƙara danshi zuwa sama, wanda ke taimakawa hana fitar fata. Mai hura wuta zai iya zama da amfani don magance matsalolin sinus.

Don  abin rufe fuska   na halitta, yi amfani da cakuda oatmeal da strawberries. 'Ya'yan itacen fure suna dauke da antioxidants da lactic acid. Kawai tabbatar da amfani da oats na ƙasa. Haɗa su tare da kirim mai haske sannan sanya su a kan fuskarki na tsawon mintuna biyar.

Ka tuna da shekarunka! Dole ne ku kula da fata, komai shekarunku. Waɗannan samfuran zasu taimake ka ka sami kyakkyawan sakamako mai kyau.

Tsaftace fatarku itace ɗayan hanyoyi mafi inganci don jin daɗin fata mai kyau da kyan gani. Ba za ku sami ƙanƙantar fata da aibobi ba idan kun wanke fuskarku kowace rana. Expensivearin tsada ba koyaushe yana nufin mafi kyau, kuma ɓatar da ɗan lokaci don bincike da karanta sake dubawar abokin ciniki na iya ceton ku lokaci mai yawa da ciwon kai.

Idan fatar ku ta zama mai shafawa, yi amfani da ginin da ba shi da mai ko foda mai. Waɗannan tushe an tsara su musamman don ɗaukar mai daga fata. Idan fatar jikinka na shafa mai, guji duk wani tushe na ruwa wanda zai iya cutar dashi.

Exfoliation abu ne da kuke buƙatar haɗawa cikin tsarin yau da kullun don fata mai lafiya. Yi amfani da kayan kwalliyar apricot mai inganci, safar hannu mai sheki ko sauƙaƙawa mai sukari tare da mai gyaran fuska mai kyau don kawar da  ƙwayoyin fata   na mutu. Yi shi sau ɗaya ko sau biyu a mako don guje wa fusatar da fata.

Fata mai bushe yana amsa da kyau ga mai na halitta wanda yake a cikin avocado. Murkushe avocados don samun manna da zaku iya amfani da shi ga wuraren matsalar jikin ku. Wanke shi bayan minti 20 kuma zaku yi mamaki!

Neman abin sha'awa zai iya taimaka wa fata. Danniya na iya haifar da rashes. Sabili da haka, ta hanyar samun sha'awa, zaku iya rage damuwa.

Karka kasance mai yawan zafin jikinka lokacin wanka. Idan kayi amfani da ruwan zafi akan fatar, zai cire mai, saboda haka sai a ɗauki gajeren wanki ko mai sanyaya. Fata na ku mai laushi ne, saboda haka kada ku yi yawa da wannan tawul ɗin. Sanya fata don bar shi yayi danshi.

Ice kan iya taimaka maka jin ƙarancin zafi da kumbura. Icean ƙanƙara kaɗan zai sa ya zama mai sanyaya. Yi ƙoƙarin motsa yatsunku don wannan na iya taimaka wa bunion da haɗin gwiwa. Hakanan zaka iya ƙoƙarin samun takalmin maza - wanda ya fi kyau fiye da takalman mata na yau da kullun - don taimaka maka ta hanyar kai hari mai raɗaɗi tare da albasa.

Aiwatar da apple cider vinegar don kawar da pimples. Wannan hanyar halitta tana ba danshi ga fata kuma yana rage bushewa, wanda yake haifar da ƙoshin ƙuraje. Yi shi lokacin rana, saboda ƙanshin ruwan apple cider vinegar yana da ƙarfi sosai, saboda ba ku son hakan ya kasance a kan zanen gado.

Yi amfani da safofin hannu lokacin wanke abinci ko tufafi don hana hannaye daga bushewa da rarrabuwa. Hannunku yawanci suna wankewa da wankewa fiye da kowane wuri akan jiki, saboda haka dole ne ku shayar da su kullun. Hakanan amfani da kirim na dare a cikin hannuwanku sau ɗaya a mako.

Kada ku sha a cikin tsananin ciwon ku. Wannan zai rage rashin kulawa kuma kana iya kamuwa da cuta. Cutar sanyi na iya zama mai rauni idan ba ku kula da su yadda yakamata ba.





Comments (0)

Leave a comment